12A2 SMALL HOUSE
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN DÀN THẢO LUẬN VÀ HỌC TẬP

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» không gì là đơn giản
by tinhdoi_đđ Sun Jan 08, 2012 10:21 pm

» THÔNG BÁO VỀ VIỆC HỌP LỚP (TẾT 2011)
by tinhdoi_đđ Fri Nov 18, 2011 11:51 am

» [Góp ý]Cuộc cách mạng Forum Lớp
by nhankiemtuqn Mon Nov 07, 2011 10:46 am

» chào mọi người
by tinhdoi_đđ Mon Sep 05, 2011 7:47 pm

» bóng đá_thể thao vua
by Nguyễn Hệu Fri Aug 26, 2011 9:44 pm

» NHẬT KÍ CỦA 1 CHỦ TIỆM NET( ngố thiệt!)
by Nguyễn Hệu Mon Jul 04, 2011 11:03 pm

» [Thông báo] Cuối tháng 6 này nhậu hoành tráng nha!
by taolatien Fri Jun 10, 2011 6:14 am

» sơn my color chống meo mốc ...sơn lại tường đi!!
by tear.kute Tue Jun 07, 2011 2:18 am

» thông báo đi chơi đầu năm
by angel Mon Feb 28, 2011 10:38 pm

» XÔNG ĐẤT ĐÂY!!!!!!!!!!!!!1
by angel Fri Feb 18, 2011 7:36 pm

CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
nhankiemtuqn
Thượng Tá
nhankiemtuqn

CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI Empty
Bài gửiTiêu đề: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeThu Jan 07, 2010 3:59 pm

Ấy Biết Không

...Không biết bao nhiêu lần Tớ nhìn lên bầu trời đầy sao kia để ước nguyện .........
Tớ ước rằng chúng ta sẽ luôn mãi ở bên nhau ......
Tớ ước rằng tớ sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt lăn trên má của Ấy , sẽ luôn là người để Ấy chia sẻ niềm vui nỗi buồn . .....
Và Ấy ơi,điều ước quan trọng nhất là gì ẤY có biết ?
Tớ ước rằng ẤY sẽ là người hạnh phúc nhất thế gian để Tớ được là người hạnh phúc thứ hai sau Ấy.

...... Ấy ơi ! .....

Giá như những lúc ngồi cùng ấy thời gian cứ kéo dài mãi.
Giá như tớ có thể bước vào tâm hồn ấy.
Giá như tớ có thể ghi nhớ một cách rõ ràng hình ảnh ấy trong tâm trí.
Giá như tớ có thể mơ về ấy hằng đêm.
Giá như tớ biết ấy nghĩ gì về tớ.
Giá như mà có ấy ở đây!

Giá như ấy là con mắt phải, tớ là con mắt trái thì mình sẽ mãi ở bên, chẳng có con mắt thứ 3 nào cả.
Giá như thế gian là một buổi hoàng hôn, ấy là mặt trời và tớ là biển rộng.
Giá như tớ chẳng bao giờ phải hoài nghi về câu chuyện cổ tich, hoàng tử lấy vợ, công chúa lấy chồng, sẽ chỉ có những đứa trẻ thôi, dắt tay nhau qua cánh đồng cỏ nội.
Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn những điều chúng ta biết, rằng mọi dòng sông đều đổ về một biển nhưng không phải sông nào cũng sâu, cạn như nhau.

Và ấy ơi !Giá mà tớ có thể biến mọi cảm xúc thành lời, giá mà tớ có thể gửi những yêu thương vào gió .
Giá như thương yêu không bao giờ phải là ngọn cỏ để vô tình bị dẫm nát dưới chân qua.
Giá như thế gian chỉ có một ngôi nhà, để chúng ta có chung ô cửa sổ, chung cửa đi, và chung một mái nhà.

Giá như mà ấy biết, có những điều giản đơn chẳng thể nói thành lời.
Giá như mà tớ chẳng bao giờ phải ngần ngại mỗi khi nhìn sâu vào đôi mắt ấy, không phải đắn đo điều gì đó vô tình.
Giá như tớ hiểu được điều giản đơn sau những tiếng thở dài, sau ánh mắt, nụ cười, sau cái nhìn xa xôi, sau những nét trầm tư trên gương mặt ấy.

Và mỗi khi nghĩ về tớ...

Giá như ấy đừng bao giờ nghĩ rằng thi sĩ biết làm thơ .... bởi vì thế mà họ mơ rất giỏi ....
Giá như ấy đừng bao giờ nghĩ rằng nhà văn biết viết truyện .... bởi vì thế mà họ bịa rất tài ...
Tớ có thể là thi sĩ, là nhà văn hay một người viết kịch, tớ có thể tô màu lên những điều nhợt nhạt của cuộc sống, nhưng dường như trái tim tớ lại là điều mà chẳng bao giờ tớ có thể viết hết thành lời.
Đơn giản vậy thôi .... !

Tớ .......

.... và giá như có một sự đọc ngược lại để đừng bao giờ có một dấu chấm sau tất cả những điều được viết ra từ những nỗi niềm vô hạn !
moon_91
Trung úy
Trung úy

CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeFri Jan 08, 2010 10:01 am

Razz good@ ma eo yay ta Question Question Question Question Question Question bounce bounce bounce bounce bounce affraid affraid affraid
chủ nợ
Trung tá
Trung tá
chủ nợ

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeSun Jan 10, 2010 8:15 am

then kien chu ai nua, ghe wa,hoc van thi dot ma sao thix doc toan may cai nay zay troi..hix.. CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI Icon_exclaim
Admin
ĐẠI TÁ
ĐẠI TÁ
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeSun Jan 10, 2010 11:14 am

Ba chu no kia hoc van chac cung thuoc vao loai kem wa ah, ba da hoc bien phap tu tu noi giam noi tranh chua ma ghi vay ha. ghi ji ma doc thay ghe.... affraid affraid affraid affraid
https://12a2meetshare.forumvi.com
nhankiemtuqn
Thượng Tá
nhankiemtuqn

Bài gửiTiêu đề: AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA?   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeWed Jan 27, 2010 1:54 pm

Ta hoc van dot nhung ta lai rat thich doc truyen, doc sach bao, the moi la...
con cai bai tui dua len thi dung co ma che trach, hay do gi thi cung nen khen cho tui mot tieng, vi forump lop ma ngheo nan` wa, luc nao cung thieu, thieu, thieu, va thieu, thanh vien dang nhap, the la sao troi,
ma la nha, theo tui biet thi ai cung co may tinh noi mang, ma chang co ma nao online cho vui cua vui nha`, khi? that
Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep Sleep confused confused confused confused confused confused confused confused confused confused confused confused confused
uit_it
Đại úy
Đại úy
uit_it

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeWed Jan 27, 2010 3:52 pm

đúng thê tui thay cung tam duoc chu cung dau den noi nao ma may nguoi nỡ nao ma lai noi the chu
nhankiemtuqn
Thượng Tá
nhankiemtuqn

Bài gửiTiêu đề: AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA?   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeWed Jan 27, 2010 5:27 pm

Cam on, doc bai cua pa tu nay gio moi dc mot cau:) Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Admin
ĐẠI TÁ
ĐẠI TÁ
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeWed Jan 27, 2010 9:11 pm

haha.kien oi do la mot so thich kha tot day so ji dau chu, phat huy nua cung tot chang sao dau, lau lau nho lay sach vo ra giai tri nha
nhankiemtuqn
Thượng Tá
nhankiemtuqn

Bài gửiTiêu đề: AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA?   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeWed Jan 27, 2010 11:52 pm

uhm, tks ong nhiu king king king king king king lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol! lol!
Admin
ĐẠI TÁ
ĐẠI TÁ
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeThu Jan 28, 2010 10:10 am

Dau hang ha ??? affraid affraid sao ma nhieu cờ the kia Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes chiu thua ha?? :shock: :shock: :shock: haha mung qua cho no nóc ao roi 8) 8) 8)
nhankiemtuqn
Thượng Tá
nhankiemtuqn

Bài gửiTiêu đề: AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA?   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeThu Jan 28, 2010 2:28 pm

Nghi gi ma noi ta dau hang mi, ta ma dau hang thi ........................................................................ca lu~ ah` Razz Razz Razz Razz Razz Razz
uit_it
Đại úy
Đại úy
uit_it

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeThu Jan 28, 2010 2:53 pm

tui dong y voi ong admin, boi vi co dau hang thi no moi dua nhieu co den the ra thoi.
Hahhaa??? Laughing Laughing Laughing Laughing no dau hang mat tieu roi Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes vay thi ai chien dau voi tui day???
thang quy dau hang som vay??? affraid affraid affraid
uit_it
Đại úy
Đại úy
uit_it

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeThu Jan 28, 2010 2:54 pm

tui dong y voi ong admin, boi vi co dau hang thi no moi dua nhieu co den the ra thoi.
Hahhaa??? Laughing Laughing Laughing Laughing no dau hang mat tieu roi Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes vay thi ai chien dau voi tui day???
thang quy dau hang som vay??? affraid affraid affraid
nhankiemtuqn
Thượng Tá
nhankiemtuqn

Bài gửiTiêu đề: AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA?   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeFri Jan 29, 2010 8:22 pm

Lại yếu mà đòi ra gió hoài thế ha?
Xem lại cờ gì đi nha em, mà pa co hiểu LOL co nghĩa là gì không mà nói vậy ha?
Nếu không biết thì vào google ma tim thêm nha scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch scratch
Admin
ĐẠI TÁ
ĐẠI TÁ
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeFri Jan 29, 2010 8:56 pm

troi oi! dau hang thi cứ nói chứ còn biện hộ ji nữa pa. Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Laughing Laughing :shock: :shock: :shock:
nhankiemtuqn
Thượng Tá
nhankiemtuqn

Bài gửiTiêu đề: AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA?   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitimeFri Jan 29, 2010 9:19 pm

Phải nói la còn lâu mi ah, ta ma đầu hang thi chết cả lũ ah, hjhjh sr ai ma tui nói tới nha affraid affraid affraid affraid affraid affraid affraid affraid Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI   CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI I_icon_minitime

CHẮC MỌI NGƯỜI ĐỌC CÁI NÀY RỒI, NHƯNG TU NHIÊN TUI NHỚ NÊN CHO MỌI NGƯỜI ĐỌC LẠI
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» NHUNG NHAY DAY KHO KHAN
» TẬP HỢP NHỮNG CÂU HỎI VỀ KINH TẾ CHÍNH TRỊ
» Oh!Thật bun wa! Moi nguoi dau????
» cuu nguoi.................. cuu nguoi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!:-(
» MỌI NGƯỜI XEM ẢNH CHƯA VẬY???